หนองในและซิฟิลิสตรวจรวมกันมั้ย

• 1 replies
  • 2846 views
หนองในและซิฟิลิสตรวจรวมกันมั้ย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 08:34:16 PM »
ผมเป็นหนองในรักษาจนหนองหยุดไหล
แล้วไปตรวจหาเชื้อที่ คลีนิคนิรนาม คุณหมอนำเชื้อใน
ท่อปัสสวะ
และในคอไปตรวจ  อยู่ระหว่างรอผล7วัน 
อยากรู้ว่าสามารถรู้ผล ซิฟีลิส ได้ด้วยมั้ย
และหลังจากไปเสี่ยงมา สามวันลูกผมก็เป็นมือเท้าปาก
สองคน 3ขวบและ8เดือน. เชื้อสามารถเข้าสู้แผล
ของลูกได้มั้ย ตอนนี้เครียดมากครับ. ควรทำไง
[ชายรักชาย]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2018, 02:44:18 PM โดย vebyo128 »

Re: หนองในและซิฟิลิสตรวจรวมกันมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2018, 05:28:09 PM »
ขอขอบคุณที่ส่งคำถามมายังที่เว็บบอร์ด

เราต้องขออภัยในความล่าช้าในการตอบคำถามของคุณ เว็บบอร์ดได้รับความเสียหายจากอีเมล แบบ SPAM

การตรวจโรคหนองในและซิฟิลิสแตกต่างกัน ดังนั้นผลการตรวจโรคหนองในของคุณไม่สามารถบอกคุณได้ว่าคุณมีซิฟิลิสหรือไม่  อาการแรกของซิฟิลิสเป็นแผลริมแข็ง ซิฟิลิสมักแพร่กระจายโดยการสัมผัสกับแผลเหล่านี้ หากคุณให้นมลูกลูกคุณอาจติดเชื้อได้หากคุณมีแผลที่ทรวงอกเมื่อให้นม เราไม่สามารถให้การวินิจฉัยผ่านเว็บบอร์ดได้ แต่หากคุณคิดว่าลูกของคุณอาจมีโอกาสเป็นซิฟิลิสคุณควรพาพวกเขาไปพบแพทย์โดยเร็วที่สุด

ทีมงานเว็บบอร์ด