เที่ยวมากลัวติด HIV ทางปาก

• 0 replies
  • 3843 views
เที่ยวมากลัวติด HIV ทางปาก
« เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 12:10:48 PM »
สอบถามครับ
   ผมไปเที่ยว ผญ.มาวันที่ 31มีนา ที่ผ่านมา แล้วตอนนี้ยังไม่ได้ไปตรวจ กลัวติดเชื้อ HIV มากที่สุด ขอถามเป็นข้อดังนี้

1.ตอนผญ.ใช้ปากไม่ใส่ถุงยางทำไม่พอ2นาที                                            จะติดเชื้อไหม
2.จากนั้นมีอะไรใส่ถุงครับและตอนเอาถุงออกเอามือจับถุง                                จะติดเชื้อไหม
3.ผ่านมา 1 อาทิตย์ จะตรวจเชื้อ HIV เจอไหม
4.ผ่านมา 1 อาทิตย์ รู้สึกเหมื่อยเนื้อตัว ยังไม่มีอาการท้องเสีย วัดไข้ได้ประมาณ 37 องศากว่า                จะติดเชื้อไหม
5.จะตรวจต้องใช้เวลานานกี่วันถึงจะเจอเชื้อ HIV เจอ

ผมรู้สึกเสียใจมากตอนนี้วิตกกังวลมาก เห็นเมียลูกแล้วก็ยิ่งคิดมาก

ช่วยแนะนำข้อคิดให้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ