แบบนี้เสี่ยงมั้ยคับ

• 2 replies
  • 3021 views
แบบนี้เสี่ยงมั้ยคับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 10:53:11 PM »
โทรหา 1663 เค้าบอกว่าการเป็นผู้ถูกกระทำตอนออรัลเซ็กส์ ไม่มีความเสี่ยง ถูกต้องรึเปล่าครับ

Re: แบบนี้เสี่ยงมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2018, 03:43:23 PM »
ขอขอบคุณที่ส่งคำถามมายังที่เว็บบอร์ด

เราต้องขออภัยในความล่าช้าในการตอบคำถามของคุณ เว็บบอร์ดได้รับความเสียหายจากอีเมล แบบ SPAM

การประเมินความเสี่ยงของการถูกกระทำตอนออรัลเซ็กส์โดยไม่สวมถุงยาง ตามหลักการ 4 ประการของการติดเชื้อเอชไอวี
ทางออก: เชื้อเอชไอวีสามารถออกมากับน้ำลายของฝ่ายที่ใช้ปากให้
เพียงพอ: ปริมาณเชื้อเอชไอวีในน้ำลายไม่เพียงพอที่จะทำให้ติดเชื้อได้
อยู่รอด: เชื้อเอชไอวีไม่สามารถอยู่รอดได้เพราะปริมาณไม่มากพอ
ทางเข้า: อาจไม่มีทางให้เชื้อเอชไอวีเข้าสู่กระแสเลือดโดยตรง (แต่อาจเข้าได้หากมีแผลสดที่อวัยวะเพศ)

ดั้งนั้นฝ่ายที่ใส่อวัยวะเพศเข้าไปในปากของอีกฝ่ายหนึ่งไม่มีความเสี่ยง นอกจากนี้อาจเสี่ยงต่อโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์อื่น ๆ เช่น หนองในแท้ หนองในเทียม ซิฟิลิสเป็นต้น  โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์เหล่านี้สามารถอยู่ในลำคอของคนที่ใช้ปากให้

ทีมงานเว็บบอร์ด

Re: แบบนี้เสี่ยงมั้ยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 12:08:25 AM »
หากไปตรวจมาแล้ว สามารถโทรสอบถามผลอีกรอบได้มั้ยครับ อยากมั่นใจ