ความเสี่ยงติดเชื้อhiv

• 1 replies
  • 2723 views
ความเสี่ยงติดเชื้อhiv
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:05:32 PM »
 รบกวนสอบถามครับ พอดีไปเที่ยวผู้หญิงขายบริการ
 ใส่ถุงยางตลอดจนเสร็จ ถุงยางไม่แตกหรือฉีกขาด
จะมีโอกาสติดเชื้อHIVมั้ยครับ
หลังจากนั้น2สัปดาห์ไปตรวจเลือดที่แลปเอกชน
แต่บอกเค้าว่ามาตรวจเลือดเพื่อเตรียมความพร้อมจะมีลูก
เค้าใช้วิธีตรวจ Anti-HIV (Screening) ผลออกมา
Non Reactive
และไปตรวจซ้ำที่6สัปดาห์(แต่เปลี่ยนแลป) เค้าใช้วิธีตรวจ
Anti-HIV screening (rapid test) ผลออกมา
Non reactive
ผมยังมีความเสี่ยงที่จะติดเชื้อHIVอยู่มั้ยครับ
ตอนนี้เครียดมาก
ปล ผมอยู่ตจว เลยไม่สะดวกไปที่คลีนิคนิรนามครับ

Re: ความเสี่ยงติดเชื้อhiv
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2018, 02:57:56 PM »
ขอขอบคุณที่ส่งคำถามมายังที่เว็บบอร์ด

เราต้องขออภัยในความล่าช้าในการตอบคำถามของคุณ เว็บบอร์ดได้รับความเสียหายจากอีเมล แบบ SPAM

ตามแนวทางปฏิบัติงานแห่งชาติสำหรับการตรวจหาเอชไอวีผลการตรวจเอชไอวีจะได้รับการยืนยันหากคนได้รับการตรวจหนึ่งเดือนขึ้นไปหลังพฤติกรรมเสี่ยงครั้งล่าสุด ดังนั้นคุณสามารถมีความเชื่อมั่นในผลการตรวจของคุณแล้วครับ

ทีมงานเว็บบอร์ด