ตรวจ anti-hiv <GPA> ที่ 90 วัน ผลเป็นปกติ เชื่อถือได้มากแค่ใหนครับ

• 1 replies
  • 20768 views
ทางโรงพยาบาลใช้ elisa ในการทดสอบ
hiv ab = neg
hiv ag = neg
anti-hiv <GPA>  =neg
ไม่ทราบว่า90วัน มั่นใจได้หรือยังมั่นไจได้กี่เปอร์เซน และต้องไปตรวจที่หกเดือนอีกหรือไม่
เพราะทางโรงพยาบาลบอกหกเดือนให้มาตรวจอีกครั้ง
และคนที่ตรวจหกเดือนผลจึงเป็นบวกในประเทศไทยเคยมีมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณที่ส่งคำถามมายังที่เว็บบอร์ด

ตามแนวทางการตรวจรักษาและป้องกันการติดเชื่อเอชไอวีประเทศไทยผลการตรวจเอชไอวีที่เป็นลบสามารถรับการยืนยันได้ที่ 1 เดือนหลังจากสัมผัสเชื้อเอชไอวีครั้งล่าสุด หากคุณไม่มีพฤติกรรมเสี่ยงใด ๆ เพิ่มเติมภายใน 90 วันก่อนที่คุณได้รับการตรวจ ผลการตรวจในเชิงลบของคุณได้รับการยืนยันแล้ว คุณไม่จำเป็นต้องตรวจอีกครั้งที่ 6 เดือน

ทีมงานเว็บบอร์ด